Thứ Ba, 14 tháng 2, 2017

Đổi Bằng Lái Xe Quá Hạn - Thi Lại Bằng Lái Trễ Hạn


B
ạn có một công việc bận rộn quên mất không đi gia hạn bằng lái, nên hiện tại tình trạng bằng lái của bạn bị quá hạn trên 03 tháng, thậm chí quá hạn trên 01 năm.
Muốn đổi bằng lái quá hạn cần làm những thủ tục như thế nào? Hồ sơ đổi bằng lái ô tô hết hạn cần chuẩn bị những gì?.
- 01 bản photo CMND hoặc hộ chiếu/ căn cước công dân.

- 01 bản photo giấy phép lái xe bị quá hạn.
- 04 hình bất kì (miễn là hình của bạn)
+ Trường hợp mất bằng và bị quá hạn, mang theo hồ sơ gốc của bằng lái.
 

Nộp hồ sơ tại phòng ghi danh của trường dạy lái xe Trường An 

Địa chỉ: 393 Huỳnh Văn Bánh, P.11, Q.Phú Nhuận, TP. HCM
(Cách ngã 4 Huỳnh Văn Bánh - Lê Văn Sĩ 50m)
Hotline: (24/24): 0902.369.171 / 0974.145.171 - anh Thắng

Trường hợp bận rộn, hãy sử dụng dịch vụ NHẬN HỒ SƠ ĐỔI BẰNG LÁI XE ONLINE

Dịch vụ hỗ trợ chuyển đổi bằng lái xe qua mạng (đổi bằng lái xe onlinecần những thủ tục sau:
  • Ảnh chụp 2 mặt GPLX
  • Ảnh chụp 2 mặt của CMND/ hộ chiếu/ CCCD
Tất cả gửi qua email daynghelaixetruongan@gmail.com hoặc zalo/viber 0902.369.171
– Lệ phí chuyển khoản qua tài khoản:

+ Ngân hàng ACB -179545279 - chi nhánh Tây Sài Gòn 
+VCB- 0251002709830- chi nhánh Bình Tây-
Chủ tk Trần Xuân Hoà Thắng

Sau khi nộp hồ sơ xong, anh chị được phát tài liệu hướng dẫn học lý thuyết và thực hành và được sắp xếp tới Sở GTVT để chụp hình xác minh (công đoạn bắt buộc) và lấy ngày thi  - chỉ mất 03 phút, không cần đợi chờ bốc số vì mọi thứ chúng tôi đã xử lí xong xuôi.

Bảng giá dịch vụ đổi bằng lái quá hạn:
Bằng lái hết hạn >3 tháng <1 năm ( cấp tại Tp.HCM): 1.550.000 VNĐ (thi lại Lý thuyết) (14 ngày có bằng)
Bằng lái hết hạn >3 tháng <1 năm ( cấp tại tỉnh): 2.950.000 VNĐ (thi lại Lý thuyết) (21 ngày có bằng)
Bằng lái hết hạn trên 1 năm (cấp tại Tp.HCM): 2.550.000 VNĐ (thi lại Lý thuyết + Thực hành) (14 ngày có bằng)
Bằng lái hết hạn trên 1 năm (cấp tại tỉnh): 4.550.000 VNĐ (thi lại Lý thuyết + Thực hành) (21 ngày có bằng)
CHÚNG TÔI HỖ TRỢ MỌI BẰNG LÁI QUÁ HẠN TRÊN TOÀN QUỐC ĐỀU THI ĐƯỢC TẠI SỞ GTVT Tp.HCM

Tại điểm c khoản 4; điểm a khoản 7 Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 quy định việc xử phạt các hành vi vi phạm quy định về điều kiện của người điều khiển xe cơ giới như sau:
- Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe ôtô, máy kéo và các loại xe tương tự xe ôtô có giấy phép lái xe nhưng đã hết hạn sử dụng dưới 6 tháng.
- Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe môtô có dung tích xi lanh từ 175cm3 trở lên, xe ôtô, máy kéo và các loại xe tương tự xe ôtô có giấy phép lái xe nhưng không phù hợp với loại xe đang điều khiển hoặc đã hết hạn sử dụng từ 6 tháng trở lên.

0 nhận xét:

Đăng nhận xét